24 กรกฎาคม 2567 วิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย โดย นายมารุต รื่นรวย ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูผู้กำกับลูกเสือ-เนตรนารีวิสามัญ นำนักเรียนระดับชั้น ปวช.1 ลูกเสือ-เนตรนารีวิสามัญ เข้าร่วมกิจกรรมลูกเสืออาชีวะจิตอาสา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ถวายพานพุ่ม โดยมี นายสมใจ รอดคง ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคสุโขทัย ประธานสำนักงานอาชีวศึกษาจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในพิธี ณ วิทยาลัยเทคนิคสุโขทัย
และในเวลา 10.00 น. ทำกิจกรรมลูกเสือจิตอาสา ทำความสะอาด บำเพ็ญประโยชน์ ณ วัดศรีเสวตวนาราม จังหวัดสุโขทัย |